cungsothich.forumotion.com

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn Đàn Những Người Cùng Sở Thích

duongdoh
popopo
moc_tuong
caotriminh_hp
dulitruc
9 posters

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào

dulitruc

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Empty Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào

Bài gửi  dulitruc Thu Oct 22, 2009 10:32 am

Mở màn cho bạn Minh cái nào

Đây là số xu mình có hiện tại, mình sẽ cập nhật khi có thêm Smile

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào 11102009454

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào 11102009455

cheers cheers cheers cheers cheers cheers cheers cheers cheers

Được sửa bởi dulitruc ngày Fri Oct 23, 2009 9:08 pm; sửa lần 1.
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Empty Re: Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào

Bài gửi  caotriminh_hp Thu Oct 22, 2009 10:55 am

Cám ơn bạn dulitruc.Lần tới bạn cố gắng post ảnh lên photobucket trước rồi add link nhé,load trực tiếp từ máy tính lên mình sợ hết dung lượng forum.Tạm thời là thế,mấy hôm nữa đăng ký host mới chắc sẽ "rộng rãi" hơn! heeeee Very Happy Laughing
    moc_tuong
    moc_tuong

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Empty Re: Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào

Bài gửi  moc_tuong Fri Oct 23, 2009 2:51 am

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Mycoins001

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Min

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Mycoins002

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Mycoins003

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Mycoins008

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Mycoins021

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Mycoins028
    dulitruc

Bài gửi  dulitruc Fri Oct 23, 2009 7:40 am

Nếu em không nhầm chỗ này mới gần một nửa trong bộ sưu tập của anh Tuấn phải không ạ Very Happy

bounce bounce
    moc_tuong
    moc_tuong

Bài gửi  moc_tuong Fri Oct 23, 2009 7:48 am

Hì! 7 cái ảnh đó em! Gần hết bộ sưu tập của anh còn gì ^^ Mấy xu châu á thì chắc chẳng bõ bèn gì
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Bài gửi  caotriminh_hp Fri Oct 23, 2009 8:40 am

Uhm,nhìn lại mới thấy nhiều.Mai em mới đi mượn máy ảnh để chụp được(Thực ra là mượn điện thoại 1.3px thôi-sẽ hơi mờ chút)! Very Happy
    dulitruc

Bài gửi  dulitruc Fri Oct 23, 2009 9:46 pm

Hôm nào anh Tuấn kiếm nhiều xu mới đẹp và bán đi ạ. Em đang mong xu của anh Tuấn lắm
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Empty Bộ Sưu tập tiền của [u]caotriminh_hp[/u]

Bài gửi  caotriminh_hp Sat Oct 24, 2009 12:11 am

Giờ mình đựng chung giấy với xu vào 1 cái hộp bánh to đùng thế này,mới kiếm được cái hộp(phải xin xỏ mãi )
    Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Hellangel135

Đầu tiên mở màn qua bộ giấy(toàn update từ chỗ anh Thái là chính):

1.Bộ giấy VN(hơi cũ chút):

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Hellangel137

2.Bộ giấy quốc tế(chất lượng UNC):

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Hellangel136

3.Bộ Xu 1:
    Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Hellangel138

4.Bộ Xu 2:
    Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Hellangel141

Được sửa bởi caotriminh_hp ngày Sat Oct 24, 2009 2:44 am; sửa lần 1.
    popopo

Bài gửi  popopo Sat Oct 24, 2009 12:12 am

Bạn dutriluc có mấy xu Việt Nam và Anh đẹp quá
    Anh Tuấn show hàng khủng quá, toàn xu đẹp ko hà affraid
    dulitruc

Bài gửi  dulitruc Sat Oct 24, 2009 6:25 am

Mấy cái bìa đựng xu của bạn Minh hay quá, hôm nào anh Tuấn bán cho em mấy cái cộng cái phơi luôn nhé

Bạn popopo có nhiều xu lắm mà, bạn thử đưa lên cho mọi người chiêm ngưỡng cái nào

Đây là một vài xu mình kiếm được thêm trong thời gian qua bounce

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào 24102009486

Wink Wink Wink Wink
    moc_tuong
    moc_tuong

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Empty Chán wa!

Bài gửi  moc_tuong Sat Oct 24, 2009 11:28 pm

Mới tậu thêm đc ít tiền giấy VN! ko bjt nên mừng hay nên vui.
    Hàng lấy về bán thì chả thấy đâu - toàn mua về bỏ vào bộ để chơi. Chắc thiếu tiền lại phải "bán máu" bộ sưu tập vậy.

Châm tiến wa!
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Bài gửi  caotriminh_hp Sun Oct 25, 2009 7:07 am

Giờ em quyết định chỉ bán tờ nào mà mình ko thích,tờ nào quá đắt.Còn tờ nào đẹp và rẻ thì mình để lại. Laughing Thực ra cũng chả có tờ nào mà bán Surprised
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Empty Tiền gì đây các bác?

Bài gửi  caotriminh_hp Sun Oct 25, 2009 7:17 am

Hôm nay kiếm được tờ nàyRazz ,trông như chữ của Ả Rập Xê Út.Các biết tiền nước nào không,năm bao nhiêu?<Ảnh bị khuất,em vẫn chưa chỉnh được,các bác giữ Ctrl+ cuộn con lăn chuột để thu nhỏ hình>:
    Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Hellangel137-1
    Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Hellangel136-1
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Bài gửi  caotriminh_hp Tue Oct 27, 2009 3:38 am

Hôm nay em đi mua 12 xu TG và 3 tờ giấy VN.
    Xu thì có 4 xu lạ,mới tra Catalog được 2 xu<1 xu của Cộng hòa Séc,một xu của Uzbekistan>.Tra mãi mới ra 2 xu đấy.Còn 2 xu nhôm nữa của cùng một nước,chưa biết của nước nào?Sẽ đăng ảnh hỏi mấy anh sau.
    popopo

Bài gửi  popopo Tue Oct 27, 2009 4:24 am

báo cáo tờ đấy của lybia đấy ạ
    anh Minh có thích trade với em đi Razz Razz Razz
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Bài gửi  caotriminh_hp Tue Oct 27, 2009 5:56 am

popopo đã viết:báo cáo tờ đấy của lybia đấy ạ
    anh Minh có thích trade với em đi Razz Razz Razz
    Lybia à,nghe tên rồi,nhưng chả biết nó thuộc châu Á hay châu Phi nữa.Em Trân giỏi tiếng Anh nhở,Trade là gì thế,bán à?Tờ này là em trai anh kiếm được<Giờ thì nó là của anh>,chứ có Trade gì đâu Very Happy
    popopo

Bài gửi  popopo Tue Oct 27, 2009 6:58 am

dạ tờ đấy là 1/2 dinar , mặt trước là nhà máy lọc dầu, mặt sau hình hệ thống thủy lợi

néu của anh em tặng thì thôi ạ, em tính dổi í mà Very Happy
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Bài gửi  caotriminh_hp Wed Oct 28, 2009 8:01 am

Vừa có thêm 12 xu,cộng với 5 xu của em Trân gửi nữa.Mai rảnh sẽ chụp ảnh,mấy hôm nay thi bận quá<hiii,sẽ chuyển tiền cho em Trân sau nhé,anh vẫn bận chưa nạp tiền được,cố gắng mai sang anh Tuấn xong sẽ đi nạp tiền để chuyển cho em>.
    Mà vẫn chưa thấy anh Thái với em Trân "show" bộ sưu tập nhỉ?Anh em có gì mới thì tích cực "khoe" nhé!
    moc_tuong
    moc_tuong

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Empty Cuộc sống!

Bài gửi  moc_tuong Wed Oct 28, 2009 8:48 am

Cuộc sống - mỗi người có 1 con đường riêng,
    Ai cũng cặm cụi bước đi trên còn đường đó.
    Mệt mỏi - chán nản - niềm vui - nỗi buồn,
    là những thứ thường nhật luôn ở quanh ta.
    Hãy sống vì những gì tươi đẹp, hãy quý từng phút giây
    Bởi cuộc sống là một cuốn sách đặc biệt,
    Cuốn sách mà chúng ta chỉ có thể đọc duy nhất một lần.
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Empty THÚ VUI SƯU TẬP TIỀN XU THẾ GIỚI

Bài gửi  caotriminh_hp Wed Oct 28, 2009 9:52 am

Tiền xu đã xuất hiện cách đây hàng nhiều thế kỷ ở những nền văn hóa cổ xưa : AI CẬP ; LA MÃ ; HY LẠP ; BATƯ ; ẤN ĐỘ ; TRUNG QUỐC.... Và thú sưu tập tiền xu là một trong những thú chơi xuất hiện sớm nhất còn tồn tại đến ngày nay cũng như sẽ còn phát triển mãi cho đến nhiều năm sau nữa. Từ thế kỷ 16-17 những thương gia người ĐỨC ,NHẬT đã có những bộ sưu tập tiền xu hết sức kinh khủng. và họ đã thống kê những gì mình có làm tài liệu và là tiền đề cho những danh mục tiền xu mà chúng ta sử dụng sau này .
    Tôi tin tưởng và chắc chắn rằng ở đâu đó trong nhà hoặc trong hộp tủ nhà bạn luôn có mặt ít nhất một vài đồng tiền xu của một quốc gia khác, bạn sẽ thác mắc rằng ý nghĩa trên những đồng xu ấy cũng như tiền này của quốc gia nào? VÀ hầu như những nhà sưu tập tiền đều bắt đầu từ những đồng tiền xu vô tinh như thế. Vậy thì tại sao các bạn không tập hợp những đồng vô tình như thế thành một thú chơi tao nhã!!
    Tại sao lại phải sưu tập tiền xu ? trứớc hết sưu tập tiền xu tạo cho ta một thói quen ngăn nắp, tính logic , và sự tòmò tìm hiểu. Sưu tập tiền xu sẽ giúp cho ta hiểu biết tường tận về các quốc gia trên thế về những vùng đất mà trước đó có lẻ chúng ta chưa hề nghe noi. Từ những quốc gia to lớn như: HOA KỲ; TRUNG QUỐC; NGA... cho đến những tiểu quốc: MONACO; ANDORA; VATICANT... hay những vùng đất mà hiện nay không còn phát hành tiền như: TÂY TẠNG, RENIOUN, GUADELOPE; SAARLAND... Bước vào sưu tập bạn cũng sẽ thấy được sự đa dạng về hình dáng của các đồng tiền từ hình tròn thông dụng cho đến hình vuông, sao bầu 5 cạnh, 6 cạnh ; 8 cạnh; 12 canh, đặc biệt hơn nữa có hình tam giác, hình xe hơi , hình cây đàn....Về chất liệu cũng đa dạng không kém : từ platinium; vàng, bạc cho đến những kim loại phổ thông như : nhôm; nickel; đồng ; thau steeless và có cả gỗ .... Đến với môn chơi này các bạn sẽ hiểu hơn về lịch sử, văn hóa , đời sống .... vì qua mỗi đồng tiền bạn sẽ bắt gặp trên đấy là những gì bản sắc nhất của một đất nước, một dân tộc. Nêứ bạn là một người yêu thiên nhiện thì những đồng xu PHI CHÂU sẽ đưa bạn đến những thảo nguyên , sa mạc bao la mà nơi đó có biết bao là lòai động, thực vật vô cùng phong phú: từ những cây cổ thụ rợp bóng lá mà thân nó có thể làm đường cho ôtô chạy . Cho đến những đàn voi, sư tử hay những loài động vất quý hiếm mà chỉ có nơi đây mới có. Xu của các quốc đảo thì khác đại dương bao la những loài cá, ốc, chim... luôn luôn hiện diện trên những đồng xu của các đảo quốc này. Trở lại với ÂU CHÂU vào thế kỷ 17-19 chận dung các lãnh chúa luôn xuất hiện trên các đồng tiền xu cùng với những vùng đất mà vị lãnh chúa đó cai trị để thể hiện quyền lực của mình.....sưu tập tiền sẽ giúp cho bạn đi du lich khắp thế giới qua những họa tiết trên các đồng xu một cách khái quát nhấy.Một điều quan trọng tôi muốn nói với các bạn sưu tập tiền xu là cách đấu tư cho tương lai hết sức khôn ngoan. Trong thời gian sưu tập bạn sẽ tích lũy được một tài sản đáng kể mà chính bạn cũng không hề nghĩ tới. và còn nhiều nhiều lợi ít khác có được từ môn sưu tập tiền này mang lại cho bạn mà trong phạm vi bài viết này tôi không nói hết. Cuối cùng tôi xin nói : HÃY ĐẾN VỚI SƯU TẬP TIỀN ĐỂ CHẮC CHẮN RẰNG BẠN ĐANG TIÊU TIỀN MỘT CÁCH KHÔN NGOAN NHẤT./
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào Empty E- book tiền giấy và tiền xu việt nam

Bài gửi  caotriminh_hp Wed Oct 28, 2009 9:43 pm

E-Book Tiền Giấy và Tiền Xu VN.Em Trân down ở đây! Smile
    Tiền Giấy: http://www.mediafire.com/?knyncngimim
    Tiền Xu: http://www.mediafire.com/?j0xmgnt5izg
    moc_tuong
    moc_tuong

Bài gửi  moc_tuong Thu Oct 29, 2009 8:12 pm

Tiền = Nghệ Thuật + Lịch Sử + Văn Hóa + Giá trị "Thật" ^^

Và hơn thế nữa với những người sưu tập tiền:
    Tiền = Khỏa mãn niềm đam mê + Kiến thức về nhiều lĩnh vực ( Trong đó có cả Kinh doanh nữa! Keke) + "Bạn bè"

Vì vậy, mê tiền - yêu tiền ko hẳn là xấu.
    duongdoh
    duongdoh

Bài gửi  duongdoh Thu Oct 29, 2009 10:30 pm

Xin chào mọi người
    Mong được làm quen và giao lưu với các bạn
    chúc một ngày vui vẻ
    P/S bạn Minh có đồng Đại Hòa Thông bảo đẹp lắm
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Bài gửi  caotriminh_hp Fri Oct 30, 2009 6:56 am

duongdoh đã viết:Xin chào mọi người
    Mong được làm quen và giao lưu với các bạn
    chúc một ngày vui vẻ
    P/S bạn Minh có đồng Đại Hòa Thông bảo đẹp lắm
    Vâng,hiện em mới có 8 loại thôi<nhưng cũng vui là đồng nào chất lượng cũng khá Laughing>.Em biết chắc là còn theo sau bác duongdoh rất xa.Chắc mấy hôm nữa rảnh sẽ lại kiếm thêm.Khổ nỗi kiếm xu cổ chất lượng,giá rẻ--> thật là khó,thật đúng nghĩa là "kiếm xu" chứ không phải mua xu nữa. Very Happy Thế này mới có cảm giác mong chờ Very Happy
    duongdoh
    duongdoh

Bài gửi  duongdoh Fri Oct 30, 2009 10:42 am

ui bộ sưu tập của anh cũng còn khiêm tốn lắm, nhiều xu ở đây các bạn có anh chưa có Smile
    à sưu tập tiền phải có cảm giác mong chờ, tìm tòi, tìm hiểu và khám phá nó mới thích, nhất là xu cổ
    chứ nếu toạc một phát có một lô xong rồi để đấy thì lại không sướng Smile
    Anh đang tập trung vào mảng tiền VN các loại kể cả xu và giấy, nhưng cũng còn khiêm tốn lắm
    Bộ của anh chụp ảnh cũng nhiều nhưng anh bận quá không đưa lên mạng hết được, toản đưa lên vài hình rồi bỏ dở giữa chừng thôi
    đây là link
    1. Một số xu Indochine
    2. Một số xu Indochine

Sponsored content

Bài gửi  Sponsored content

Hôm nay: Sat May 11, 2024 11:42 pm