cungsothich.forumotion.com

Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn Đàn Những Người Cùng Sở Thích

duongdoh
popopo
moc_tuong
caotriminh_hp
dulitruc
9 posters

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào

caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 Empty Re: Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào

Bài gửi  caotriminh_hp Sun Nov 01, 2009 8:33 am

@bác duongdoh: Bác nhiều xu Đông Dương vậy,em có xu 1 cent,5 cent,10 cent và 20 cent.Chỉ chơi đại diện thôi,không chơi sâu.Chắc em sẽ chuyên về Bimetal<đang do dự về vấn đề tài chính,sợ không theo được vì xu bimetal tương đối đắt.
    @: Còn đây là mấy xu em mới Kiếm được<phần lớn là update từ chỗ em Trân và bạn dulitruc> :
    [img]Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 Hellangel135-1[/img]
    moc_tuong
    moc_tuong

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 Empty Re: Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào

Bài gửi  moc_tuong Sun Nov 01, 2009 9:31 pm

duongdoh đã viết:ui bộ sưu tập của anh cũng còn khiêm tốn lắm, nhiều xu ở đây các bạn có anh chưa có Smile
    à sưu tập tiền phải có cảm giác mong chờ, tìm tòi, tìm hiểu và khám phá nó mới thích, nhất là xu cổ
    chứ nếu toạc một phát có một lô xong rồi để đấy thì lại không sướng Smile
    Anh đang tập trung vào mảng tiền VN các loại kể cả xu và giấy, nhưng cũng còn khiêm tốn lắm
    Bộ của anh chụp ảnh cũng nhiều nhưng anh bận quá không đưa lên mạng hết được, toản đưa lên vài hình rồi bỏ dở giữa chừng thôi
    đây là link
    1. Một số xu Indochine
    2. Một số xu Indochine

Hj! em cũng thích mảng tiền Vn nhưng chỉ từ thời Pháp thuộc đổ về đây. Nhưng xu Đông duong thì xu bạc em chịu rồi.
    Em còn du 1 cent 1920 ko mint mark, 1 cent 1931 Torch, 1/2 cent 1937, 1 cent Znic - 1940 - Con mắt và vài xu bách phân loại nhỏ ko bjt các năm này anh có chưa ^^
    dulitruc

Bài gửi  dulitruc Sun Nov 01, 2009 10:03 pm

Đông vui quá.
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Bài gửi  caotriminh_hp Mon Nov 02, 2009 6:38 pm

moc_tuong đã viết:
    duongdoh đã viết:ui bộ sưu tập của anh cũng còn khiêm tốn lắm, nhiều xu ở đây các bạn có anh chưa có Smile
    à sưu tập tiền phải có cảm giác mong chờ, tìm tòi, tìm hiểu và khám phá nó mới thích, nhất là xu cổ
    chứ nếu toạc một phát có một lô xong rồi để đấy thì lại không sướng Smile
    Anh đang tập trung vào mảng tiền VN các loại kể cả xu và giấy, nhưng cũng còn khiêm tốn lắm
    Bộ của anh chụp ảnh cũng nhiều nhưng anh bận quá không đưa lên mạng hết được, toản đưa lên vài hình rồi bỏ dở giữa chừng thôi
    đây là link
    1. Một số xu Indochine
    2. Một số xu Indochine

Hj! em cũng thích mảng tiền Vn nhưng chỉ từ thời Pháp thuộc đổ về đây. Nhưng xu Đông duong thì xu bạc em chịu rồi.
    Em còn du 1 cent 1920 ko mint mark, 1 cent 1931 Torch, 1/2 cent 1937, 1 cent Znic - 1940 - Con mắt và vài xu bách phân loại nhỏ ko bjt các năm này anh có chưa ^^
    Hiện em cũng dư tờ 5 đồng(gần UNC) và 50 đồng(gần F) năm 85.Bác nào có nhu cầu trao đổi gì không?
    dulitruc

Bài gửi  dulitruc Tue Nov 03, 2009 7:18 am

Nhờ các bác giám định giúp em đây là xu giả hay thật

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 X1

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 X2

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 X3

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 X4
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Bài gửi  caotriminh_hp Tue Nov 03, 2009 7:23 am

Hai xu này của Trung Quốc.Ảnh mờ thế này khó phân biệt quá.Theo mình thì xu này thật,xu giả thường làm bằng gang vừa nhẹ vừa thô,nếu có bằng đồng thì bề mặt cũng thô ráp,không sáng bóng.
    Lúc nào rảnh bạn đến chỗ mình hoặc mình đến chỗ bạn rồi xem trực tiếp xem sao.Cái này mình cũng không rành nhiều,chắc lại nhờ đến cao nhân.Có bác duongdoh ấy,bác ấy cao thủ hơn.Để bác ấy nhận xét xem!
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Bài gửi  caotriminh_hp Thu Nov 05, 2009 8:37 am

Dạo này em bận ôn thi,chả kiếm được mới.Các bác cũng mải ôn thi hay sao mà chả ai lên đây?
    Em nghe nói bác Hoa_Tuong có mấy chục tờ tiền giấy TG mới UNC mà Very Happy
    Cả em Trân cũng chưa đăng bộ sưu tập nhỉ,đăng lên cho diễn đàn sôi động chút! Surprised
    moc_tuong
    moc_tuong

Bài gửi  moc_tuong Thu Nov 05, 2009 8:43 am

caotriminh_hp đã viết:Dạo này em bận ôn thi,chả kiếm được mới.Các bác cũng mải ôn thi hay sao mà chả ai lên đây?
    Em nghe nói bác Hoa_Tuong có mấy chục tờ tiền giấy TG mới UNC mà Very Happy
    Cả em Trân cũng chưa đăng bộ sưu tập nhỉ,đăng lên cho diễn đàn sôi động chút! Surprised

Thái mới bán hết cả bộ tiền thì phải. Bán cho người quen.
    Trân thì mới show a mấy xu Israel - niềm tự hào của em ấy.
    Xu giờ cũng mặc quần áo đóng bộ rồi ^^ Nhìn đẹp ghê.
    A thì mớ tiền giấy VN cũng có chút tiến bộ. Xu thì dậm chân tại chỗ.

Giá ai cho mình mượn cái máy ảnh hôm nhỉ. Bao thứ cần chụp.
    petit_champignon21

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 Empty enchanté!!!

Bài gửi  petit_champignon21 Thu Nov 05, 2009 9:34 am

rất hân hạnh dc tham gia vào clb! hi vọng dc giao lưu và học hỏi nhiều từ các bác!!!

souris sourit sous le riz!!! hihi!
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Bài gửi  caotriminh_hp Thu Nov 05, 2009 9:35 am

@bác moc_tuong: Em cũng đang tò mò bộ sưu tập của em Trân.Mong em Trân sớm post lên mấy hình tiêu biểu của bộ sưu tập(Heee,chắc là sẽ "khủng" nhất trong mấy anh em Very Happy
    @petit_champignon21: Bác này cũng chuẩn bị scan ảnh rồi post lên nhé.Có gì bán thì fix giá rẻ để anh em ủng hộ với nhá.Em vẫn thích khoản tiền thanh lý giá 8k/1 tờ của bác.Giờ em vẫn giữ bộ đấy,nếu bác còn mấy tờ kiểu như thế thì call em Laughing
    moc_tuong
    moc_tuong

Bài gửi  moc_tuong Thu Nov 05, 2009 7:28 pm

petit_champignon21 đã viết:rất hân hạnh dc tham gia vào clb! hi vọng dc giao lưu và học hỏi nhiều từ các bác!!!

souris sourit sous le riz!!! hihi!

Chúc mừng e tham gia diễn đàn nhỏ này ^^ Đã nghe nói em qua Minh ^^ Hi vọng ae mình có thể trao đổi đc ^^
    Em thích về mảng gì vậy? Tiền giấy VN và gì khác ko? ^^
    petit_champignon21

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 Empty Chúc mừng e tham gia diễn đàn nhỏ này ^^ Đã nghe nói em qua Minh ^^ Hi vọng ae mình có thể trao đổi đc ^^ Em thích về mảng gì vậy? Tiền giấy VN và gì khác ko? ^^

Bài gửi  petit_champignon21 Fri Nov 06, 2009 7:24 am

em thi choi cac loai tien VN va tien giay cac nuoc tren the gioi con tien xu thi chi goi la qua loa 1ti cho do lac loai voi anh em thoi! hihi. hi vong co ngay dc giao luu voi anh
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 Empty Có phải tiền seri "bất thường"?

Bài gửi  caotriminh_hp Sun Nov 08, 2009 9:40 am

Em mới có 2 tờ tiền,thấy seri nó lạ lạ:
    - tờ 1đ năm 76,seri: HO 1951099,chữ H lại leo dòng,cao hơn hẳn chữ O và các số.
    - còn tờ 5 trăm đồng(đang lưu hành) thì seri của nó đậm lắm,rất đậm,ko biết có bất thường ko,có lẽ mai em sẽ chụp hình up lên cho các bác xem thử
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 Empty Re: dulitruc

Bài gửi  caotriminh_hp Mon Nov 09, 2009 5:40 pm

Bác dulitruc bảo có thêm xu up,đã thấy up thêm đồng nào đâu?
    popopo

Bài gửi  popopo Tue Nov 10, 2009 1:58 am

Bộ xu Israel của em afro
    Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 100_1724
    Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 100_1721
    popopo

Bài gửi  popopo Tue Nov 10, 2009 2:04 am

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 100_1726
    Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 100_1728

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 100_1732Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 100_1734
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Bài gửi  caotriminh_hp Tue Nov 10, 2009 5:59 pm

Trời,nhiều vậy à.Anh tưởng nó chỉ có khoảng chục xu thôi chứ,sao nhiều thế này?Chắc có cả xu hết lưu hành Very Happy .Đẹp thế.
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 Empty Bộ xu Euro mới kiếm ^^ há há

Bài gửi  caotriminh_hp Wed Nov 11, 2009 10:31 pm

Bộ của em Trân chắc gần đầy đủ hả,nhiều vậy mà.
    Còn đây là bộ sưu tập Euro mình mới kiếm thêm<cả mấy tờ giấy cũng là mới kiếm> --> Bộ này sắp bị thanh lý(vì có nhiều đồng trùng với bộ cũ)^^ há há:
    KHÔNG HIỂU SAO EM KHÔNG THỂ CHỈNH ĐƯỢC GIỚI HẠN CỠ ẢNH POST LÊN,ẢNH VẪN BỊ KHUẤT,CÁC BÁC XEM NHỚ CUỘN CHUỘT NHÉ.EM SẼ LẬP CÁI FORUM TRÊN HOST MỚI,ĐẸP HƠN,TẠM THỜI THÌ MỌI NGƯỜI HÃY DÙNG CÁI FORUM TỰ ĐỘNG NÀY ĐÃ.EM ĐÃ LẬP XONG RỒI,NHƯNG LẠI LẤY NHẦM TÊN ĐỊA CHỈ(CHUỐI QUÁ): http://www.caotriminh_hp.byethost22.com/forum/

[img]Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 12[/img]

[img]Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 23[/img]
    dulitruc

Bài gửi  dulitruc Thu Nov 12, 2009 7:29 am

Ôi xu euro của bạn Minh đẹp quá, có cả xu 2 euro nữa chứ Smile, bạn Minh đi sưu tầm được ở đâu thế ^^

Mà bạn Minh có 2 xu 2 euro của Đức à, hôm nào bán lại cho mình một xu nhé Smile
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Bài gửi  caotriminh_hp Thu Nov 12, 2009 9:06 am

hihiii,ngại quá,bán cho bạn bè không biết lấy tiền thế nào nữa.Mình chả muốn bán đồng nào,toàn đồng đẹp,nhưng bán đi để còn lấy tiền mà mua xu khác nữa.Mình có 5 xu 2 Euro Đức,dư 3 xu(2 xu mình giữ lại).
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Bài gửi  caotriminh_hp Fri Nov 13, 2009 8:19 am

Thấy trên chodientu.vn,em Trân mới có hàng hả,toàn hàng VN đẹp: http://chodientu.vn/shop/popopo
    dulitruc

Bài gửi  dulitruc Sun Nov 15, 2009 7:12 am

Báo cáo các bác hôm nay em đến nhà anh Tuấn Anh và mua được mấy đồng xu một bảng khác nhau, xu rất mới ảnh hơi mờ các bác thông cảm. Em mua 8 đồng được tặng một đồng Very Happy

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 086

Hiện em đã có được các đồng:

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 90px-British_one_pound_coin_1983_Royal_Arms-Royal_Arms

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 90px-British_one_pound_coin_1984_Thistle-Thistle

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 90px-British_one_pound_coin_1985_Leek-Leek

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 90px-British_one_pound_coin_1986_Flax-Flax

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 90px-British_one_pound_coin_1987_Oak-Oak

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 90px-British_one_pound_coin_1988_Royal_Shield-Royal_Shield

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 90px-British_one_pound_coin_1994_Lion_Rampant-Lion_Rampant

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 90px-British_one_pound_coin_1995_Dragon-Dragon

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 90px-British_one_pound_coin_1996_Celtic_Cross-Celtic_Cross

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 90px-British_one_pound_coin_1997_Lions_Passant-Lions_Passant

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 90px-British_one_pound_coin_2004_Forth_Rail_Bridge-Forth_Rail_Bridge

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 90px-British_one_pound_coin_2005_Menai_Bridge-Menai_Bridge

@anh Tuấn, hôm nào anh bán cho em đồng 1 bảng Leek Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 90px-British_one_pound_coin_1985_Leek nhé, đồng của anh còn mới nên em rất thích. Very Happy
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Bài gửi  caotriminh_hp Sun Nov 15, 2009 8:32 am

Bạn dulutruc được lắm,bộ bảng Anh của bạn vượt xa bộ Euro của mình rồi(mình có 5 xu 2 Euro+ 4 xu 1 Euro và vài xu 10->50 cent,đã thế lại còn bị trùng).Có thể bộ này sánh ngang với cả bộ Bimetal của mình(heee,mình có 18 xu Bimetal rồi).Nếu so bộ của bạn với bộ Israel của em Trân thì chắc chưa so được.Nhưng thế này đã là quá khủng rồi,nhất định hôm nào rảnh sẽ xin xem nhờ của bạn.Dạo này em có trục trặc về vấn đề tâm lý tình cảm nên tạm ngừng mọi chuyện,chán chẳng muốn làm gì,mấy hôm nữa qua chuyện rồi em lại tiếp tục(mặc dù đang trong khoảng thời gian "chán đời",nhưng em vẫn kiếm được tờ 2 dolar Mỹ năm 95 --> Đổi từ tờ này sang: http://chodientu.vn/sp-Ban-thanh-ly-gap-to-1-trieu-dolar-My-hinh-Obama-gt-50k/1705393.html ).
    caotriminh_hp
    caotriminh_hp
    Admin

Xu sưu tập của các anh em - mọi người vào đây show nào - Page 2 Empty THÔNG BÁO CHUYỂN NHÀ

Bài gửi  caotriminh_hp Mon Nov 16, 2009 6:41 am

Đã có nhà mới,các bác chuyển sang nhà mới nhé: http://cungsothich.myplus.org/forum/index.php
    Không ở nhà này nữa.Nhà mới tuy đang "xây" nhưng vẫn ở bình thường,sinh hoạt bình thường.
    Và tình hình là bên webtretho họ cũng đang đuổi mình đi đấy: http://www.webtretho.com/forum/showthread.php?t=19261&page=32 .May mà mình đã có nhà
    dulitruc

Bài gửi  dulitruc Mon Nov 16, 2009 8:08 am

Mình thấy trang này đang rất ổn đấy chứ

Sponsored content

Bài gửi  Sponsored content

Hôm nay: Sun May 12, 2024 5:27 am